นายอัศนี บูรณุปกรณ์ นายกเทศมนตรีนครเชียงใหม่ นำคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลนครเชียงใหม่ แขวงเม็งราย และ แขวงกาวิละ ปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่เทศบาลนครเชียงใหม่ ร่วมอำนวยความสะดวกให้แก่ผู้เข้ารับบริการตรวจสุขภาพแบบเชิงรุก ตามโครงการตรวจสุขภาพเคลื่อนที่แบบบูรณาการเชิงรุก ประจำปี 2567 ณ สุสานหายยา และ บริเวณสุสานสันกู่เหล็ก
โดยออกให้บริการตั้งแต่วันที่ 22 มิถุนายน 2567 ถึง 3 สิงหาคม 2567 ตั้งแต่เวลา 07.00 น. - 11.00 น. ครอบคลุมทั้ง 4 แขวง กว่า 100 ชุมชน
สำหรับวันอาทิตย์ที่ 14 กรกฎาคม 2567 สามารถเข้ารับบริการได้ที่สถานที่ตรวจ : วัดเชียงมั่น (แขวงนครพิงค์) และบริเวณโรงเรียนวัดสวนดอก (แขวงศรีวิชัย)
อย่าลืม! พกสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน และงดน้ำ งดอาหาร ตั้งแต่ 12 ชั่วโมงขึ้นไป
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่: โรงพยาบาลเทศบาลนครเชียงใหม่
โทร. 053-233214 ต่อ 311